Chiều ngày 22/12/2022, tại Nhà đa năng, Hội Cựu chiến binh, Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật – Công nghệ Tuyên Quang và Trường Chính trị tỉnh Tuyên Quang tổ chức giao lưu nhân kỷ niệm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22/12/1944 - 22/12/2022), 33 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22/12/1989 - 22/12/2022) và 50 năm ngày “Chiến thắng Điện Biên Phủ trên không” (30/12/1972-30/12/2022)
Dự buổi gặp mặt có các đồng chí: Mai Xuân Trường, Chủ tịch Hội CCB khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh; Đồng chí Lê Văn Tuấn, Bí thư đoàn khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh; Đồng chí Đỗ Xuân Trường, Đảng ủy viên, Phó Hiệu trưởng Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật – Công nghệ Tuyên Quang; Đồng chí Mai Quang Thắng, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh Tuyên Quang; Các đồng chí Chủ tịch, Phó Chủ tịch Hội Cựu chiến binh; Bí thư, Phó Bí thư đoàn,lãnh đạo các phòng, khoa, trung tâm của hai trường và 300 đoàn viên thanh niên đại diện cho gần 1.500 học sinh – sinh viên trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật – Công nghệ Tuyên Quang.
Tại buổi giao lưu kỷ niệm, các đại biểu đã cùng ôn lại truyền thống cách mạng và những chặng đường lịch sử vẻ vang của Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng. Trong 78 năm qua, dưới sự lãnh đạo tuyệt đối, trực tiếp của Đảng và Bác Hồ, kế thừa và phát huy tinh thần yêu nước, nghệ thuật quân sự của dân tộc, được sự thương yêu, đùm bọc, giúp đỡ của Nhân dân, sự ủng hộ của bạn bè quốc tế, Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng luôn tỏ rõ bản lĩnh của một đội quân cách mạng, từ Nhân dân mà ra, vì Nhân dân mà chiến đấu; là lực lượng chính trị đặc biệt, lực lượng chiến đấu tuyệt đối trung thành, tin cậy của Đảng, Nhà nước và nhân dân ta; cùng toàn dân chiến đấu và giành được những thắng lợi vĩ đại trong sự nghiệp đấu tranh cách mạng, giải phóng dân tộc, bảo vệ Tổ quốc và làm tròn nghĩa vụ quốc tế vẻ vang.
Việc chọn ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (ngày 22 tháng 12 hằng năm) là Ngày hội Quốc phòng toàn dân, nhằm phát huy cao nhất sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc. Trong 33 năm qua, Ngày hội Quốc phòng toàn dân cùng với Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, Ngày Biên phòng toàn dân, Ngày hội tòng quân thể hiện quân với dân cùng một ý chí trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc và trở thành nét văn hóa đặc sắc của dân tộc Việt Nam trong thời đại mới.
Cách đây 50 năm, trong 12 ngày đêm cuối năm 1972, quân và dân Thủ đô đã anh dũng chiến đấu, đập tan cuộc tập kích chiến lược bằng đường không của đế quốc Mỹ phá hoại miền Bắc Việt Nam, lập nên chiến thắng “Hà Nội - Điện Biên phủ trên không” hào hùng, vang dội, buộc Chính phủ Mỹ phải ký Hiệp định Paris, chấm dứt chiến tranh ở Việt Nam, góp phần tiến tới giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất Tổ quốc.
Tại buổi giao lưu kỷ niệm, bên cạnh những nội dung ôn lại lịch sử, truyền thống, các đồng chí Cựu chiến binh đã truyền tải, khơi dậy nhiệt huyết, tạo động lực, góp phần nâng cao tinh thần yêu nước, yêu quê hương, sự khát khao cống hiến cho thế hệ trẻ, từ đó có ý thức không ngừng tu dưỡng, nỗ lực phấn đấu trong học tập, rèn luyện.
Mới nhất
Thông tin tuyển dụng tháng 7 năm 2024
Thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024)
Ký kết hợp tác đào tạo ngoại ngữ với công ty Cổ phần tập đoàn Giáo dục và đầu tư EI
Huấn luyện, kiểm tra và cấp chứng nhận nghiệp vụ phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho đội ngũ giáo viên dạy lý thuyết và thực hành lái xe ô tô
Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật công nghệ đón hơn 500 học sinh, sinh viên nhập học hệ 9+
Thông báo Sơ tuyển (đợt 2) đối với học sinh đăng ký dự tuyển học nghề trình độ Trung cấp
Tuyển sinh bổ sung năm 2024
Số 825/QĐ-CĐNKTCN: Quyết định phê duyệt kết quả tuyển dụng viên chức năm 2024
Quyết định Ban hành phương án tuyển sinh năm 2024 của Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật - Công nghệ Tuyên Quang
Những điểm mới trong quy định về chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ của nhà giáo giáo dục nghề nghiệp
Thông báo tuyển chọn Học sinh, Sinh viên đi làm việc ở Hàn Quốc theo chương trình EPS trong ngành công nghiệp gốc (nghề hàn, nghề khuôn mẫu)
Thông báo thời gian Sơ tuyển đăng ký học Trung cấp kết hợp học văn hóa Trung học phổ thông hệ GDTX