Chiều ngày 17/8/2023, Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật – Công nghệ Tuyên Quang tổ chức Lễ kỷ niệm 18 năm Ngày Hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (19/8/2005-19/8/2023)
Tới dự có đồng chí Đại tá Chu Quang Trung, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh Tuyên Quang; Đại tá Nguyễn Giang Nam, Trưởng Phòng An ninh chính trị nội bộ, Công an tỉnh; Thiếu tá Vũ Thanh Xuân, Phó trưởng công an thành phố Tuyên Quang; các đồng chí lãnh đạo UBND phường Ỷ La; lãnh đạo, cán bộ Phòng PA03, PV05 Công an tỉnh, Công an phường Ỷ La, đại biểu tổ dân phố 4 phường Ỷ La; Các đồng chí Hiệu trưởng, các Phó Hiệu trưởng, trưởng, phó các đơn vị phòng, khoa, trung tâm và đại diện học sinh, sinh viên các khoa trong toàn trường
Toàn cảnh Lễ kỷ niệm
Tại Lễ Kỷ niệm, các đại biểu đã ôn lại truyền thống 78 năm chặng đường phát triển lực lượng Công an nhân dân và 18 năm Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc. Qua đó, khẳng định vai trò, đóng góp quan trọng của quần chúng nhân dân trong sự nghiệp bảo vệ an ninh Tổ quốc. Đồng thời khẳng định: Trong những năm qua, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, Ban Giám hiệu, các phòng, khoa, trung tâm, các đoàn thể, sự nỗ lực cố gắng của tập thể cán bộ, giảng viên, nhân viên, học sinh, sinh viên, trong đó có sự chỉ đạo của Công an Tỉnh, sự hỗ trợ phối hợp của Công an thành phố, Công an phường, chính quyền sở tại … công tác bảo đảm an ninh trật tự và phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc trong Nhà trường đã có bước phát triển mạnh mẽ, thu hút đông đảo cán bộ, giảng viên, nhân viên, học sinh sinh viên tích cực tham gia, qua đó tạo thế trận an ninh nhân dân vững chắc, rộng khắp, huy động sức mạnh của cả tập thể Nhà trường trong bảo đảm an ninh trật tự ngay từ cơ sở.
Đồng chí Nguyễn Thanh Hà, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu
Trong thời gian tới, Nhà trường tiếp tục thực hiện tốt công tác phối hợp bảo đảm an ninh, trật tự ở cơ sở, trọng tâm là tăng cường thông tin, tuyên truyền, giáo dục nâng cao ý thức cảnh giác cách mạng của cán bộ, giảng viên, viên chức, nhân viên, học sinh, sinh viên trước âm mưu “Diễn biến hòa bình” của các thế lực thù địch, phương thức, thủ đoạn hoạt động của các loại tội phạm để chủ động phòng ngừa, tham gia phát hiện, tố giác và vây bắt tội phạm… góp phần bảo đảm an ninh, trật tự Trong Nhà trường.
Các đơn vị ký kết giao ước thi đua
Trước đó, nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 18 năm ngày Hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ Quốc, Nhà trường tổ chức thi đấu thể thao khối cán bộ, viên chức, nhân viên và khối học sinh, sinh viên.
Trao giải Bóng chuyền hơi khối cán bộ, viên chức, nhân viên, người lao động
Trao giải thi đấu kéo co khối HSSV
Kết thúc chương trình Lễ kỷ niệm là hoạt động giao lưu thể thao Bóng chuyền hơi giữa cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh và cán bộ, viên chức, nhân viên Nhà trường./.
Mới nhất
Thông tin tuyển dụng tháng 7 năm 2024
Thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024)
Ký kết hợp tác đào tạo ngoại ngữ với công ty Cổ phần tập đoàn Giáo dục và đầu tư EI
Huấn luyện, kiểm tra và cấp chứng nhận nghiệp vụ phòng cháy chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ cho đội ngũ giáo viên dạy lý thuyết và thực hành lái xe ô tô
Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật công nghệ đón hơn 500 học sinh, sinh viên nhập học hệ 9+
Thông báo Sơ tuyển (đợt 2) đối với học sinh đăng ký dự tuyển học nghề trình độ Trung cấp
Tuyển sinh bổ sung năm 2024
Số 825/QĐ-CĐNKTCN: Quyết định phê duyệt kết quả tuyển dụng viên chức năm 2024
Quyết định Ban hành phương án tuyển sinh năm 2024 của Trường Cao đẳng nghề Kỹ thuật - Công nghệ Tuyên Quang
Những điểm mới trong quy định về chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ của nhà giáo giáo dục nghề nghiệp
Thông báo tuyển chọn Học sinh, Sinh viên đi làm việc ở Hàn Quốc theo chương trình EPS trong ngành công nghiệp gốc (nghề hàn, nghề khuôn mẫu)
Thông báo thời gian Sơ tuyển đăng ký học Trung cấp kết hợp học văn hóa Trung học phổ thông hệ GDTX